Cho i=2√2cos(100πt), vào một thời điểm nào đó, dòng điện đang có cường độ tức thời bằng -2√2A thì sau đó ít nhất là bao lâu để dòng điện có cường độ tức thời bằng √6

Dạng bài: Dòng điện xoay chiều chạy qua một đoạn mạch có biểu thức i=2√2cos(100πt), t tính bằng giây . Vào một thời điểm nào đó, dòng điện đang có cường độ tức thời bằng -2√2A thì sau đó ít nhất là bao lâu để dòng điện có cường độ tức thời bằng √6 A.. Hướng dẫn giả

Đề:

Dòng điện xoay chiều chạy qua một đoạn mạch có biểu thức i=22cos100πtA, t tính bằng giây . Vào một thời điểm nào đó, dòng điện đang có cường độ tức thời bằng -22A thì sau đó ít nhất là bao lâu để dòng điện có cường độ tức thời bằng 6A?

Xem câu trả lời

Biến Số Mới

Độ dịch chuyển góc

10 thg 2, 2023

θ

Sai số dụng cụ

3 thg 2, 2023

Adc

Sai số tuyệt đối của phép đo

3 thg 2, 2023

A

Sai số tỉ đối

3 thg 2, 2023

δA

Sai số tuyệt đối trung bình

3 thg 2, 2023

A¯

Hằng Số Mới